Welcome to the WWII Forums! Log in or Sign up to interact with the community.

Alittle question about this photo

Discussion in 'Information Requests' started by mrbeanhq, Mar 9, 2018.

1. mrbeanhq

mrbeanhq New Member

Là một phụ nữ hiện đại thì ai cũng muốn mình sở hữu một đôi mắt đẹp, một đôi mắt lung linh để cho cửa sổ tâm hồn thêm cuốn hút đối phương ngay từ cái nhìn đầu tiên. Thế nhưng, không phải ai cũng được tạo hóa ban tặng vẻ đẹp tuyệt vời như vậy. Việc lông mi quá ngắn, quá thưa… đã làm cho đôi mắt kém nổi bật. Tuy nhiên, các bạn đừng quá lo lắng, hãy quên đi đôi mắt kém sáng ngày xưa đồng thời trải nghiệm diện mạo mới cho mắt của bạn lông mi cước nhé

Lông mi cước
    Xem thêm: tại đây

Tìm hiểu những ưu điểm nổi bật của lông mi cước

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại lông mi giả, nhưng phổ biến và được ưa chuộng nhất hiện nay – chính là lông mi cước. Vì sao lông mi cước này lại được ưa chuộng đến vậy, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu xem lông mi nào có điểm gì nổi bật nhé.

+ Lông mi này có đủ loại như lông mi từ đầu mi ngắn, dần xuống đuôi mi càng dài

+ Khi gắn lông mi lên trông đôi mắt của bạn rất tự nhiên, lông mi không bị đen quá hay bị đơ

+ Lông mi này được sản xuất từ những bàn tay thợ chuyên nghiệp, khéo léo và tỉ mỉ.

+ Ngoài ra, điểm nổi bật nhất của lông mi này chính là có thể sử dụng được vài lần chỉ với 1 bộ.

+ Khác với những bộ lông mi giả khác trên thị trường, lông mi cước được thiết kế đẹp, trong suốt nên khi gắn vào mắt, đường gân không để lộ ra.

+ Lông mi cước phù hợp với tất cả màu mắt

+ Lông mi cước có được sự mềm mại, cong vuốt, khắc khỏe, dẻo dai là được sản xuất từ thiết bị, máy móc công nghệ hiện đại và tiên tiến.

Với những điểm nổi bật trên, chắc hẳn các bạn đang muốn có cho mình bộ mi lông cước này. Nhưng sẽ có nhiều bạn không biết gắn lông mi giả thế nào để đẹp và thu hút nhất. Vậy mời các bạn theo dõi tiếp phần 2 nhé.

Hướng dẫn gắn lông mi cước cho đôi mắt thu hút nhất

Với những chia sẻ tại phần 1, chúng tôi hy vọng các bạn phần nào hiểu được tầm quan trọng của lông mi cước. Tuy nhiên, cách sử dụng thế nào để toát ra vẻ đẹp của khuôn mặt, đặc biệt là đôi mắt không phải ai cũng biết đâu nhé. Vậy cách làm ra sao thì mọi người cùng tham khảo

Lông mi cước giúp bạn nữ có đôi mắt thu hút nhất
    Xem thêm: tán bột lông mày đẹp

+ Bước 1: Trước khi bạn gắn lông mi vào cho đôi mắt của mình, thì bạn cần phải rửa sạch đôi mắt hoặc cả khuôn mặt nhé.

+ Bước 2: Lựa chọn màu và kích thích lông mi giả bằng cước phù hợp với đôi mắt của mình

+ Bước 3: Kẹp mi (dụng cụ làm đẹp) và uốn mi cong lên

+ Bước 4: Chuẩn bị keo dán mi và quét keo vào mi

+ Bước 5: Để khoảng 1 lúc hoặc khoảng 25 giây khi keo khô lại, thì bạn dùng nhíp kẹp mi vào rồi dần dần đưa về phía lông mi thật và dính

+ Bước 6: Khi gắn được lông mi giả với lông mi thật vào nhau rồi, bạn dùng tay giữ khoảng vài giây để chúng dính chặt vào nhau.

+ Bước 6: Dùng tiếp kẹp mi kẹp vào lần nữa để lông mi giả với lông mi thật có độ cong như nhau

+ Bước 7: Dùng chuốt mi, chuốt nhẹ lên 1 lớp là xong

Khác với dịch vụ phun thêu lông mày, hay phun mày Hàn Quốc, mi nối không để được lâu, nhất là khi chăm sóc không đúng cách. Vậy làm sao giữ được lâu thì cùng tìm hiểu phần tiếp theo dưới đây nhé.

Cách chăm sóc lông mi cước đúng cách sau khi nối

Bất cứ 1 dòng mi nào sau khi nối đều có thể giữ được ít nhất một tháng. Tuy nhiên, nếu biết cách chăm sóc thì chúng ta hoàn toàn có thể kéo dài tuổi thọ của mi thông qua những lời khuyên sau đây:

+ Thứ nhất khi gắn lông mi giả vào thì bạn tuyệt đối không được dụi mắt. Nếu các bạn chưa gắn mi giả quen thì sẽ thấy hiện tượng ngứa, khó chịu vì thế hay dụi mắt. Nếu bạn dụi mắt 1 lần không sao, nếu 2 lần trở nên thì hàng mi giả sẽ bị xô hoặc bị rời xuống.

+ Thứ hai: Nếu bạn muốn lông mi của mình đen và cong hơn thì bạn phải nhờ đến sự trợ giúp của chuốt mi hay còn gọi là mascara

+ Thứ ba: Tuyệt đối không được rửa mặt bằng nước ấm.

Chúng tôi hy vọng rằng với những chia sẻ về lông mi cước, các bạn lại có thêm cho mình kiến thức để viết vào cuốn cẩm nang làm đẹp nhé. Chúc các chị em thành công
    Nguồn: Thêu lông mày Ngọc Dung

Last edited: Mar 15, 2018
  2. mrbeanhq

mrbeanhq New Member

Please help

3. Owen

Owen O Patron  

Share This Page